สทร. เข้าเยี่ยมชมการเรียนการสอนของวิทยาลัยเทคโนโลยีอุตสาหกรรม (วทอ.) มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
วันพฤหัสบดีที่ 3 สิงหาคม 2566 ดร.สันติ เจริญพรพัฒนา ผู้อำนวยการ สทร. พร้อมเจ้าหน้าที่ทีมพัฒนากำลังคน และนางสาวกานต์รวี ทองพูล ผู้อำนวยการสถาบันฝึกอบรมระบบราง และคณะทำงาน เข้าเยี่ยมชมการเรียนการสอนของวิทยาลัยเทคโนโลยีอุตสาหกรรม (วทอ.) มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
โดย รศ.ดร.สมิตร ส่งพิริยะกิจ คณบดีวิทยาลัยเทคโนโลยีอุตสาหกรรม และคณาจารย์ให้การต้อนรับ พร้อมทั้งบรรยายความเป็นมาของ วทอ. และนำเยี่ยมชมห้องปฏิบัติการและเครื่องมือ ด้านวิศวกรรมการเชื่อม, วิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์, วิศวกรรมโยธาและสิ่งแวดล้อม และการออกแบบและผลิตเครื่องจักร ซึ่งจะเป็นแนวทางในการพัฒนาความร่วมมือและกลไกการถ่ายทอดองค์ความรู้ เพื่อการพัฒนาบุคลากรระบบรางระหว่างทั้งสามหน่วยงานต่อไป
![](https://www.rtrda.or.th/wp-content/uploads/2024/02/S__28745762-1024x768.jpg)
![](https://www.rtrda.or.th/wp-content/uploads/2024/02/S__28745764-1024x768.jpg)
![](https://www.rtrda.or.th/wp-content/uploads/2024/02/S__28745766-1024x768.jpg)
![](https://www.rtrda.or.th/wp-content/uploads/2024/02/S__28745765-1024x768.jpg)
![](https://www.rtrda.or.th/wp-content/uploads/2024/02/S__28745767-1024x768.jpg)
![](https://www.rtrda.or.th/wp-content/uploads/2024/02/S__28745768-1024x768.jpg)